Author Topic: ขอถามเรื่องเกมส์หน่อยคะ  (Read 7698 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Ple

• Guest
คือว่าเราเคยเล่นเกมหนึงคะ มันเป็นเกมแนวบริหารจัดการเมืองเราต้องเล่นให้คนในเมืองพอใจจึงจะผ่านด่านได้คะแล้วก็เปลี่ยนไปเมืองอื่นๆต่อ ในเกมเราจะเป็นคนวางแผนว่าจะวางสิ่งต่างๆตรงไหน ให้คนในเมืองพอใจ มีบ้านเดี่ยว บ้านเป็นครอบครัว ร้านอาหารญี่ปุ่น ร้านบะหมี่ ร้านขายผัก ขายดอกไม้ หนังสือ ซุปเปอร์มาร์เก็ต สนามเด็กเล่น elementary school บริษัท gas station และโรงงาน ในเกมตัวเราสามารถเดินเข้าไปซื้อของในร้านต่างๆ เพื่อไปมอบให้ชาวเมืองพอใจได้คะ เราพอจะจำได้เท่านี้แหละคะ ถ้าใครพอทราบรบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆ คะ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะคะ

xiaolin

• Guest
Re: ขอถามเรื่องเกมส์หน่อยคะ
« Reply #1 on: December 10, 2011, 12:07:50 PM »
ปกติไม่ค่อยเล่นเกมแนวนี้ด้วย เป็นVirtual Cityป่าวครับ?

Ple

• Guest
« Reply #2 on: December 15, 2011, 09:02:09 PM »
ขอบคุณคุณ xiaolin มากนะคะ
ไม่ใช่ Virtual City คะ มันเป็นเกมที่ตัวเราเดินเล่นในตัวเมืองเข้าไปตามร้านต่างๆ และคุยกับคนในเมืองได้ด้วยคะ

Hypnos

• Guest
« Reply #3 on: December 16, 2011, 08:45:55 PM »
เป็น online game เหรอคะ
  ถ้าเป็น offline อาจเป็น game my sims   หรือ Westward ภาคต่างๆ ,Wonderburg ,Chocolatier ,

Ple

• Guest
« Reply #4 on: December 16, 2011, 11:00:48 PM »
ขอบคุณคุณ PeachZa มากนะคะ
เป็นเกมแนว offline คะ  ไม่ใช่ my sims   Westward Wonderburg Chocolatier คะ
ต้องขอบคุณที่ช่วยหาคำตอบนะคะ
สงสัยเกมมันจะเก่ามากเลยไม่ค่อยมี่คนรู้

Hypnos

• Guest
อือม เป็น แนว Dash หรือ Strategy เหรอคะ แต่เกมส์ สมัยก่อน ก็มีเยอะมากจริงๆค่ะ

ลองเข้าไปค้นที่ BigFishGame, Alawar,GameHouse ดูหรือยังคะ น่าจะพอเจอข้อมูลเพิ่มเติมที่นั่นด้วยน่ะค่ะ

หรือ ใช่เกมส์ Metropolismania  หรือเปล่าคะ  ของ  Playstation 2
« Last Edit: December 16, 2011, 11:13:13 PM by PeachZa »

Ple

• Guest
« Reply #6 on: December 17, 2011, 04:58:51 PM »
ขอบคุณคุณ PeachZa มากนะคะ
เป็นเกม Metropolismania จริงด้วยคะ ต้องขอบคุณมากจริงๆคะ
เปิ้ลดันลืมไปว่าเป็นเกม PS2 เพราะไม่ได้เล่นนานมากเลยสับสนนะคะ ปกติเล่นแต่เกมในคอมฯนะคะ