Author Topic: [MF][TH]The Sims Story All Episode Complete!!  (Read 16131 times)

0 Active Members and 2 Guests are viewing this topic.

SnowCrystal

• Guest
Re: [MF][TH]The Sims Story All Episode Complete!!
« Reply #10 on: March 27, 2012, 09:01:03 PM »
ยังจะลุงอีกป้ารำไพ(เอาคืน) ::hoaha:

Ingriz

• Guest
Re: [MF][TH]The Sims Story All Episode Complete!!
« Reply #11 on: March 27, 2012, 09:11:38 PM »
ขอบคุณ คุณ SnowCrystal สำหรับความช่วยเหลือมากเลยค่ะ  (thanks34)

Kamuikyo

• Guest
« Reply #12 on: March 28, 2012, 11:15:34 AM »
เห็นแล้วน่าสนใจมากคะ แต่อยากรู้มากๆว่าเกมส์นี้ลงของเสริมได้หรือเปล่าคะ(อยากได้ผมสวยๆ)

แล้วสามารถสร้างผู้เล่นได้กี่คน หรือว่าสร้างได้แค่คนเดียว(อันนี้ขอถามคนเคยเล่น)

SnowCrystal

• Guest
« Reply #13 on: March 28, 2012, 03:08:54 PM »
ของเสริมรู้สึกว่าจะลงไม่ได้นะครับ

ส่วนการสร้างตัวผมยังไม่เคยเล่น(จริงๆนะ)

ส่วนมากโหลดเกม ลองลง ถ้าใช้ได้ก็ลบเกมทิ้ง ดองไว้เล่นเมื่ออยากเล่น

coffee_latte

• Guest
« Reply #14 on: March 30, 2012, 08:51:02 PM »
วิธี install The SIMS2 Castaway ไม่ต้อง Mount Image ค่ะ

ใช้ วิธี install เหมือนกับ THE SIMS 2 PET STORIES นะคะ

เราหา file สำหรับ mount image ตั้งนาน ก้อหาไม่เจอ ยังคิดว่าทำอะไรผิดหรือเปล่า  unzip อยู่ตั้งหลายรอบ

จนกลับมาอ่านกระทู้อีกรอบ เจอวิธี install PET STORIES เลยลองทำดู ปรากฏว่า install ได้ ดีใจมาก ๆ เลย คิดว่าไม่ได้เล่นซะแล้ว

มาบอกไว้ เผื่อใครเจอปัญหาแบบเรา... ;wink;

SnowCrystal

• Guest
« Reply #15 on: March 30, 2012, 09:13:56 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำวิธี install ครับ  :claps:

บางทีลงไฟล์เยอะๆผมก็เบลอจัด บางอันไม่ต้อง mount

ผมก็เขียนเพลินเลยเป็นเช่นนี้แหละครับ

ถ้าผิดพลาดตรงไหนขออภัยล่วงหน้าด้วย {please}

coffee_latte

• Guest
« Reply #16 on: March 30, 2012, 09:46:31 PM »
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ..

ต้องขอบคุณ คุณ SnowCrystal มาก ๆ  ต่างหากล่ะคะ.. (thanks34)

อุตส่าห์ เอา file มาลงให้ download ฟรี ๆ ตั้งเยอะแยะ...

ผิดพลาดแค่นี้..เล็กน้อยมากค่ะ..  (hgnj) 

Offline keyboard-forest75

• กำลังหัดโพส
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
« Reply #17 on: April 01, 2012, 03:48:03 PM »
ว้าวๆๆๆ ใจดีจังเลย ขอบคุณค่าา

Kamuikyo

• Guest
« Reply #18 on: April 01, 2012, 04:58:27 PM »
คือเกมส์ SIMS 2 LIFE STORIES โหลดค้างนานมากเลยคะ มันติดตรงช่วง จัดการกับตัวอิจฉากให้เข็ดหลาบ ตอนโหลดเข้าเกมส์อะคะ กดออกเข้าใหม่ก็ติดตรงช่วงนั้นเหมือนเดิม พอจะทราบมั้ยคะว่าเกิดอะไรขึ้น :Hoh:

SnowCrystal

• Guest
« Reply #19 on: April 01, 2012, 06:54:53 PM »
ถ้าผมจำไม่ผิดฉาก Movie เข้าเกมกด ESC เพื่อข้ามได้นะครับ