Author Topic: Awakening Series Until 2012 แนวแฟนตาซี ผจญภัย  (Read 63992 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline masao

• M. OnE
  • **
  • Thank You
  • -Given: 61
  • -Receive: 0
  • Like(Karma) 6
คือว่าหาไม้จับผีเสื้อไม่เจออ่ะค่ะ ที่มีตอนนี้ก็น้ำยาขวดฟ้ากับแดง ล้อกเกตหัวใจ แล้วก็กระป๋องรดน้ำต้นไม้

Offline masao

• M. OnE
  • **
  • Thank You
  • -Given: 61
  • Like(Karma) 6
คือว่าหาไม้จับผีเสื้อไม่เจออ่ะค่ะ ที่มีตอนนี้ก็น้ำยาขวดฟ้ากับแดง ล้อกเกตหัวใจ แล้วก็กระป๋องรดน้ำต้นไม้

เล่นต่อได้แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

แอด-มิน

• Guest
 (ha)  เล่นกัน จริงจังสุดๆ...ใจเอากันจริงๆค่ะ.... น้ำลองเข้าไปดูแนวทาง เห็นรูปก็สลบรอแล้ว ขอเป็นกำลังใจห่างๆนะคะ และขอบคุณภาพเกมส์ ที่มาแบบขนาดจิ๋วหลิว  ช่วยประหยัดพท. มากขึ้นค่ะ  (hewuio)

คุณ aristro คะ

สบู่อยู่ที่ชั้นวางของที่ภูติแคระนั่งรออาหารน่ะค่ะ  เอากุญแจเปิดค่ะ   ปล. แปลมาจากแนวทางค่ะ

Offline jingnong

• M. FiVe
  • Thank You
  • -Given: 37
  • -Receive: 1
  • Like(Karma) 10
หา SALAMANDER ไม่เจอค่ะ  ใครช่วยบอกทีค่ะ  ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Offline VenusZa

• MoDeRaToR
  • FanZa Hero
  • *
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 12613
  • Like(Karma) 37152
  • Awards ธารน้ำใจ
มันอยู่ที่โคมไฟตั้งพื้นหลังห้องค่ะ

• M. FiVe
  • Thank You
หนองดูแล้วค่ะ และหน่องก้อคลิ๊กไปหลายรอบแล้วค่ะ มันก้อไม่เห็นออกมาเลยค่ะ

Offline VenusZa

• MoDeRaToR
  • *
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 12613
  • Like(Karma) 37152
  • Awards ธารน้ำใจ
แสดงว่า ทำข้ามขั้นตอน  เอาใหม่นะ
    * Click ที่ alchemy book บนโต๊ะ ให้มันขึ้นข้อความว่า : "Wings of a butterfly, tears of an angel, heart of a unicorn."

* Click ที่magnifier.

* วาง  POTION OF CORROSION บน MAGIC STONE  ที่วางไว้ใน magnifier.แล้ว

* หยิบ MAGIC RUNE #3ที่มันโผล่ขึ้นมา

* แล้ว click ที่ไฟ ตรงนั้ร หยิบ  SALAMANDER อยู่ในนั้นมาจ้่า

• M. FiVe
  • Thank You
ขอบคุณค่ะ จะลองดูค่ะ

• M. FiVe
  • Thank You
ว้า ! คอมเป็นอะไรไม่รู้ เข้าเกมส์แล้วก้อค้างไปเฉยเลย  รีสตาร์ทหลายรอบแล้วก้อเป็นเหมือนเดิม  สงสัยต้องพักเครื่องก่อน  ไว้พรุ่งนี้ค่อยเล่นใหม่ ต้องเล่นให้ได้  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ    :smile:

supalak37

• Guest
ใจจ่ะ (girl)

takiitaz

• Guest
หาขวดน้ำสีฟ้าที่เอาไปวางบนตาชั่งตรงไหนง่าคะ หาไม่เจอสักที

patzy

• Guest
ทำไมเราเล่นไม่ได้อ่า โหลดมาพอเสร็จเรียบร้อยปั้บ ให้หากุญแจเราก็เดินไปหยิบ เสร็จแล้วทีนี้ มันให้เราเลือกว่าจะเล่นเลยหรือว่าให้เกมแนะให้ ตอนแรกก็ให้เกมแนะให้
มันก็ไปวิ้งๆๆตรงกล่องเราก็กด มันไม่มีไรเกิดขึ้น นิ่ง... เลยเปลี่ยนใหม่เล่นเลยไม่ต้องแนะและ พอได้แฟรี่เสร็จเราก็ไม่รู้ว่าให้เรากดอะไรเลยกดแฟรี่ มันก็ไป้วิ้งๆๆบนมูนออบ  เราก็กด พอแฟรี่ใกล้เต็ม มันก็ขึ้นภาษาอังกฤษตรงแฟรี่แล้วก็หยุดไปเลย คลิ้กๆๆก็ไม่มีไรเกิดขึ้น เลยลบ แล้วโหลดตัวอื่นมาดู ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เลยเข้าไปดูในแนวทางการเล่น ตรงที่เขาให้หามูนออบมา 6 อัน
แต่ในเกมเราไม่มีเลย มีอยู่อันเดียวบนมุมบนขวาที่แขวนอ่ะ นอกนั้นไม่มีเลย ก็เลยสงสัยว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ อยากเล่นมากๆๆ เห็นคนอื่นเขาเล่นกันอย่างสนุกสนาน  (crying)ใครเป็นหรือใครรูวิธีแก้ปัญหาช่วยบอกทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ  (thanks34)

Offline mdkenko

• MoDeRaToR
  • *
  • Thank You
  • -Given: 25
  • -Receive: 17994
  • Like(Karma) 45416
  • Awards Echoes5 and Nearwood ธารน้ำใจ Silent Whisper And Tactics"
Click ไป อ่านเฉลยค่ะ http://www.abbza.com/home/index.php/hidden-object-games/85-awakening-the-dreamless-castle-walkthrough-.html

ขวดน้ำสีฟ้า ขวดนี้มั๊ย ตามรูปค่ะ ในมือรูปปั้น

ตอบคุณ  patzy

ปล่อยนางฟ้าแล้ว ต้องไป clickที่ จิ๊มิบก่อนนะคะ   

The game starts in the bedroom. Move forward to the balcony and take the small key on the pillow. Move back to the bedroom. Examine the jewelry box on the dresser at the left side of the room. Use the small key on the box to release the fairy, Mira. She gives you a note from the queen and can now be selected to reveal hints on the locations of important and hidden objects. Examine the chest to see six grooves. Exit the view of the chest. Find the six golden discs and the moon orb:

Examine the chest and use the gold discs on the grooves. Rotate the discs to the correct positions:

Take the sun orb from the chest. Examine the sparkling mirror to see that it is old and dusty. Stars will now appear on the closet at the right side of the mirror. Examine the closet to enter a hidden object location. Select the handkerchief:
« Last Edit: February 27, 2010, 09:56:07 PM by mdkenko »

Offline haxorteam

• M. TwO
  • Thank You
  • -Given: 6
  • Like(Karma) 12
เขาคลิ๊กที่ประตูแล้ว  มานไปมิได้อ่าคร่า
ไปคลิ๊กที่ประตูมานขึ้นแบบนี้คร่า (arHAR)

เลยลองไปคลิกที่แบาะนั่งข้างปราสาท มานขึ้นอย่างงี้ค่ะ

นู๋ทามอารายผิดไป  ลองลบ ลงใหม่ 4-5 ครั้งแล้วคร่า ช่วยนู่ที  (crying) นู๋พลาดตรงใหนคร่า
น้ำใจ....การแบ่งปัน.....ความรัก...การเห็นใจ...ไม่เคยหายไปจาก...ใจฅน... ^__^

Offline mdkenko

• MoDeRaToR
  • *
  • Thank You
  • -Given: 25
  • -Receive: 17994
  • Like(Karma) 45416
  • Awards Echoes5 and Nearwood ธารน้ำใจ Silent Whisper And Tactics"
  เห็นลังไม้ซ้ายมือใกล้ๆประตูมั๊ยจ๊ะ  click ไปเก็บ CROWBAR มาเลยจ้ะ  click หลายรอบนะ เอาหญ้าออก แล้วไปแก้เควส กับนกพิราบก่อน แล้วค่อยวกกลับมาใหม่ จะเจอpuzzleตามรูปจ้า

« Last Edit: February 28, 2010, 12:30:03 AM by mdkenko »

patzy

• Guest
พี่ค่ะ พอนู๋กดให้แฟรี่ออกมาเสร็จ เขาก็จะให้สกอล์มา 1 อันใช่ไหมค่ะ
แล้วมันก็วิ้งๆๆที่จิ๊มิบ แล้วแฟรี่ก็มาพูด นู่ก็กดที่จิ๊มิบแล้วค่ะ แต่มันไม่มีไรเกิดขึ้นเลย
นู๋ผิดตรงไหนช่วยบอกนู๋ที (crying)

chaliang

• Guest
คุณ Patzy, ถ้าติดตรงใหนลองคลิกเข้าไปอ่านแนวทางการเล่นดูก่อนนะครับ

http://www.abbza.com/home/index.php/hidden-object-games/85-awakening-the-dreamless-castle-walkthrough-.html

patzy

• Guest
พี่ค่ะในรูปที่วงสีเหลืองอ่ะนู๋ไม่มีในเกมเลยซักอัน
พอแฟรี่ออกมา คุยซักแปบ มันก็ไปวิ้งๆที่จิ๊มิบประมาณว่าให้กดพอนู่กดมันขึ้นประมาณว่า
 Examine the chest to see six grooves. Exit the view of the chest. Find the six golden discs and the moon orb:
นู่ก็กดมูนออบนะค่ะ มันยังไม่ยอมมาอยู่ในช่องให้นู๋เลย
แต่ที่แปลกใจสุดๆ คือวงสีเหลืองในเกมนู๋ไม่มีเลยซักอัน

Offline PimPa

• MoDeRaToR
  • *
  • Thank You
  • -Given: 33
  • -Receive: 10064
  • Like(Karma) 26945
พอเราไขกุญแจให้นางฟ้า เค้าจะให้เรา click ที่ จิ๊มิบ แต่เรา click ไม่ได้  วิธีแก้คือ  ออกจากเกมส์ไปที่ main menu แล้ว start เกมส์อีกรอบ เกมส์จะเล่นต่อ แต่จะไม่มีนางฟ้ามาบินอยู่ซ้ายมือ  ทีนี้ ให้เรา click ที่จิ๊มิบได้แล้วค่ะ แล้วแผ่นกลมๆ จะเริ่มออกมา ก็ให้เรา click ให้ครบก่อน ทั้งหกแผ่น แล้ว  clickที่บ จากนั้น click แผ่นหลมที่เก็บมา มันจะเด้งไปที่จิ๊มิบ แล้ว ให้เราหมุน  ให้รูปมันตรงกับการแก้puzzle จากนั้น ก็ไล่ล่าเควสต่อไป  ติดตรงไหน click ที่นางฟ้า หรือ ที่สมุดค่ะ  เราจะเห็นเควส หรือ แนวทางเควสของเรา
« Last Edit: February 28, 2010, 03:13:33 AM by Pimpa »

Offline haxorteam

• M. TwO
  • Thank You
  • -Given: 6
  • Like(Karma) 12
นู๋เอา จดหมายไปใส่หลังนก แล้วมานก็บินไปแล้วคร่า ไอ้ที่ขุดที่อยู่ในกล่องข้างประตูนู๋เอาไป งัด เอาโล่ออกมาแล้วคร่าพี่   ส่วนตรงบ่อน้ำ นู๋ก็ใช้จอบขุดหลุมแล้ว
 (amh)หลังที่นกมานบินจากไปคร่า  นู๋ทำผิดขั้นตอนรึเปล่าค่ะพี่ ลองเล่นตามแนวที่แนะนำ  มานก็มาอยู่ที่เดียวกันเลยคร่า สงสัยนู๋ไม่มีเซนอะไรสักอย่างแน่ๆ (hsidsaa)
ถึงเล่นไม่ผ่านกับเขาสักที  (amh)
น้ำใจ....การแบ่งปัน.....ความรัก...การเห็นใจ...ไม่เคยหายไปจาก...ใจฅน... ^__^