Author Topic: (ถามคนที่เล่นเกม Wedding Dash 4) หารองเท้าแตะในด่าน 5.9 ไม่เจอ เคลียร์ไม่ผ่าน  (Read 4163 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

arada

• Guest
มีเรื่องจะรบกวนเพื่อนๆ ที่เล่นเกม Wedding Dash 4 หน่อยค่ะ

เล่นมาถึงด่านที่ 5.9 แล้ว (มีทั้งหมด 5 ด่าน แต่ถ้าทำเงื่อนไขได้ครบจะมีด่านพิเศษ)
ในขณะที่เล่นเกม เขามีเงื่อนไขพิเศษแถมมาว่า จะต้องหาของขวัญที่ซ่อนไว้ในแต่ละด่านให้ครบ ถ้าหาครบก็จะมีของขวัญตกแต่งงานในด่านพิเศษได้

แต่ข้าน้อยหาไม่ครบ เลยเคลียร์ไม่ผ่านอ่ะ

ที่มาก็จากภาพนี่นะงับ ด่านนี้มีเงื่อนไขว่า ต้องหารองเท้าแตะภายในภาพนี่ให้ครบ 3 คู่ (ตามที่วงกลมไว้) แต่ข้าน้อยหาได้แค่ 2 คู่ (ตามที่วงไว้เช่นกัน)

ขาดไปคู่เดียว! มันหายไปไหนไม่รู้อ่ะ!

ข้าน้อยพยายามกดหา กดมั่ว เพ็งดู แคปเจอร์ภาพนิ่งออกมาดู ทำยังไงก็หาคู่สุดท้ายไม่เจออ่ะ

ก็เลยอยากวานเพื่อนๆ ที่ชอบจับผิดหรือตาดีๆ ช่วยมองหาในภาพให้หน่อยค่ะว่า

รองเท้าแตะอีกคู่มันอยู่ที่ไหน! (รองเท้าแตะสองคู่ที่หาเจอครั้งแรก เหมือนกันค่ะ) สงสารเด็กเล่นเกมเคลียร์ไม่ผ่านเถอะ มันค้างคาใจอ่ะ T^T

ขอบคุณมากค่ะ

xiaolin

• Guest
เชิญรับWalkthroughครับ

Code: [Select]
http://www.gamezebo.com/download-games/wedding-dash-4-ever/walkthrough