Author Topic: แนะนำวิธีการโหลดไฟล์ใหญ่แบบ Free User  (Read 2882 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline หนูเคนไงคะ

• MoDeRaToR
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 16
  • -Receive: 1427
  • Awards Echoes5 and Nearwood ธารน้ำใจ Silent Whisper And Tactics"
แบบ FREE USER
1. ไฟล์ใหญ่ๆ  แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วยโหลดยอดนิยม เช่น  Internet download manager  มันเป็น sharewareค่ะ คือ ทดลองใช้ก่อน พอหมดโปรโมชั่นต้องเสียเงินซื้อค่ะ ถึงจะใช้งานต่อได้  แต่ถ้าใคร
Sorry, these hidden lines are only For Registered Members(Free) || Members Please Login, NON-Member Find Google,EnJoy!

2.  หาไฟล์แบบแบ่งไฟล์ให้โหลด  เราโหลดได้ทีละพาร์ทไหนเสียเราก็โหลดใหม่ได้   หรือ โหลดสลับกับโฮสอื่นได้ (ส่วนมากคนแจกจะเขียนแนวๆว่า links are interchangeable)
3.  เลือกโหลดแบบ Torrent file    ไฟล์ตัวนี้ จะมีลิงค์ต่างหาก เพราะมีการอัพโหดไฟล์ต่างจาก สองแบบ ข้างต้น  โปรแกรม สุดฮิตและฟรี เช่น UTorrent  การโหลดแบบนี้ สบยตรงที่ว่าพอโหลดได้แล้ว เราปล่อยเลย มันจะไม่หลุด ตราบที่ยังมีคนปล่อยไฟล์ในระบบ  ( ดูดและปล่อย) ใครสนใจแบบ torren แต่ งง  ให้ถาม google ค่ะ  มีหลาย siteที่แนะนำวิธีการโหลด 

ส่วนที่นี่  เราสายฟรีค่ะ  ไม'เคยซื้อแบบพรีเมี่ยม  เราใช้การโหลดทั้งสามแบบข้างบน  เนตที่ใช้ wifi ค่ะ   โปรแกรม IDM

แบบ Premium

มีหลายเจ้าค่ะ แต่ที่นิยิมคือ Filefactory  มีหลายราคา ตั้งแต่รายอาทิตย์ รายเดือน รายปี  สปีดความเร็วอยู่ที่เน็ตที่เราใช้ค่ะ ก็คือว่า ทางโฮสที่เราซื้อพรีเมี่ยมไว้จะปล่อยเต็ม(ตามเงื่อนไข) แต่ถ้าเน็ตเรา สปิดดาวน์โหลดไม่มาก เราก็โหลดได้แรงแค่ปีดที่เรามีและข้อดีของพรีเมี่ยมอีกอย่างคือ เราสามารถโหลดไฟล์อื่นๆได้โดยไม่ต้องรอนับเวลาใหม่

การซื้อ ซื้อที่ websiteของ Filefactory เลยค่ะ  เราจะได้ user password ของเราที่ใช้คนเดียว  ไม่มีแอบแชร์ไปให้คนอื่นและสุดท้ายอาจโดนล็อค user password
« Last Edit: May 18, 2017, 02:01:00 PM by mdkenko »
ร่วมช่วยเหลือระดมทุนรายจ่ายค่าเช่าโฮสติ้งและโดเมน abbza.com ประจำปี 2020 จำนวน 1,300 บาทบัญชี ... พชรวรรณ Potcharawan
ธนาคารกสิกรไทย  ขอนแก่น /ออมทรัพย์  เลขที่บัญชี   491-2-15869-7