Author Topic: Help me please >>> SnarkBusters2  (Read 6539 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

baan_sile

• Guest
Help me please >>> SnarkBusters2
« on: May 22, 2012, 06:03:48 PM »
เล่นมาถึงด่านที่มืดๆ กดอาไรก็ไม่ได้ ไม่ถูกค้อง เล่นมานานแล้ว
เครียดจัง หาอ่านในเว็ปก็ไม่มี ใครก็ได้ช่วยหน่อย เวอร์ชั่นอื่นเคลียร์หมดแล้ว
TTTT_________TTTT  Help me please
ชอบคุณนะคะ  {please}

Offline Yeahอาชา

• ทักทายและโพสเก่ง Lv.2
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
Re: Help me please >>> SnarkBusters2
« Reply #1 on: May 22, 2012, 06:31:44 PM »
กดไม่ถูกค้อง ??? เกมส์นี้น่าจะมีเเนวทางในเกมส์นะครับ ผมไม่เเน่ใจว่า คุณเล่น version update ไหม
เพราะอลจมี  bugs

Offline หนูเคนไงคะ

• MoDeRaToR
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 16
  • -Receive: 1427
  • Awards Echoes5 and Nearwood ธารน้ำใจ Silent Whisper And Tactics"
Re: Help me please >>> SnarkBusters2
« Reply #2 on: May 23, 2012, 11:22:15 AM »
เล่นจบไปนานแล้ว จำไม้ได้เลย ลองใช้ hints นะคะ มันจะนำทางเราไปค่ะ ถ้าเป้นที่ มืดๆ แบบไม่ใช่ bugs ก็ต้องมองหา ตะเกียง หรือ  switch ปิด เปิดไฟค่ะ

หรือ เข้าหน้านี้ค่ะ  เฉลยเกมส์
Code: [Select]
http://www.gamezebo.com/games/snark-busters-2-all-revved/walkthrough
ร่วมช่วยเหลือระดมทุนรายจ่ายค่าเช่าโฮสติ้งและโดเมน abbza.com ประจำปี 2020 จำนวน 1,300 บาทบัญชี ... พชรวรรณ Potcharawan
ธนาคารกสิกรไทย  ขอนแก่น /ออมทรัพย์  เลขที่บัญชี   491-2-15869-7

baan_sile

• Guest
« Reply #3 on: May 23, 2012, 06:40:41 PM »
ขอบคุณคะ  {please}  ติดก็ตรงด่าน 3 T_T
วันนี้ลองไปเล่นอีกที ไม่รู้ว่า จะรอดไหม
สู้ๆ

baan_sile

• Guest
« Reply #4 on: May 23, 2012, 06:47:38 PM »
ฮือๆ หาอาไรไม่เจอเลย คาใจมากๆ เริ่มเกมส์มาก็มืดเลย มีแต่ดวงไปแว๊ปไปแว๊ปมา
ใครรู้บ้างว่าเริ่มตรงไหน เพราะอ่านเฉลยตาม Link ฉากเริมมาก็สว่างแล้ว T___T

Vicky _Witch

• Guest
« Reply #5 on: May 23, 2012, 07:03:45 PM »
ถ้าตามแนวทางแล้ว เกมส์ ไม่ขึ้นภาพ  ต้องลงเกมส์ใหม่ค่ะ  ปิดตัว anti virus  ก่อนลงเกมส์    แนวทางชัดเจนมากเลยนะคะ เพราะมันจะบอกเป้นขชั้นตอนเลย ว่า เข้าเกมส์แล้วไปไหนก่อน ^^  
 การเล่นแนว HOG  ถ้าติดตรงไหน ต้องใช้ Hints ช่วยค่ะ อยู่มุม ขวา หรือซ้ายของเกมส์นี่ล่ะค่ะ

เราเดาว่า คุณติด  chapter 2 ที่มีหิ่งห้อย คุณต้องจับหิ่งห้อยก่อน

ด่านนี้ใช่มั๊ยคะ ที่ติด

ติด ด่านไหน บอกชื่ อด่าน กับรูป ด้วยค่ะ  ด่านมืดๆ เราไม่รู้ว่า ด่านไหน  เราช่วยได่ได้....  ถ้าติดที่เรื่อง ภาษา เราพอช่วยแปลได้นะ แต่ขอดูรูปด้วยค่ะ  วิธีการจับภาพหน้าจอ มีสอนไว้ในบอร์ดอยู่ค่ะ ^^

baan_sile

• Guest
« Reply #6 on: May 24, 2012, 07:48:59 PM »
พ้นจากสัญลักษณ์ mammoth แล้ว เข้า Chapter 3 แต่พอเข้าไปก็ฉากมืด มีแสงไปแว๊ปๆ คลิกได้ แต่เพราะมันมิดเลยหาอาไรไม่เจอเลย
หรือต้องหาสวิทซ์เปิดไฟ ....  ช่วยหนูด้วย ก็มันคาใจจ๊ะ  ขอบคุณคะ 
ถ้าติดปัญหาที่แอนตี้ไวรัส  เด๋วลองลงใหม่อีกทีก็ได้ T^T

Offline Yeahอาชา

• ทักทายและโพสเก่ง Lv.2
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
« Reply #7 on: May 24, 2012, 08:12:11 PM »
ลองหาไม้ขีดหรือไฟเเช๊คจุดเทียนที่ผนังห้อง ทางซ้ายมือเรานะครับ

baan_sile

• Guest
« Reply #8 on: May 25, 2012, 08:24:06 PM »
เอ..... เดี๋ยวลองดูก่อนนะจ๊ะ

baan_sile

• Guest
« Reply #9 on: May 26, 2012, 11:26:21 PM »
และแล้วปัญหาคาใจก็ได้คำตอบ  ลองลงเกมส์ใหม่ ทุกอย่างก็จบ เหมือนมันเก่ามันไมสมบูรณ์  
นั่งเครียดอยู่ได้เป็นนานสองนาน   ขอบคุณทุกๆ คนสำหรับคำตอบ  ทีแรกคิดว่าคงต้องคาใจไปอีกนาน
แต่แล้วก็ได้รับคำแนะนำจากหลายท่าน ขอบคุณคะจริงๆ นะจ๊ะ
(thanks34)