Forum Rules|เงื่อนไขข้อตกลงการใช้บอร์ด ABBZA > How to use this Forum วิธีการใช้บอร์ด

วิธีตั้งกระทู้ การโหลดไฟล์ จากโฮสต่าง การใช้บอร์ด โดย xiaolin

(1/6) > >>

หนูเคนไงคะ:
ถ้าสมัครฟรีแล้ว ไฟล์ ใหญ่ ขนาด 400-500 MB ก็ Download ได้สบาย
-โหลดได้ทีละพาร์ท เพราะของฟรี ต้องรอเวลาเพื่อจะโหลดไฟล์ต่อไป
-เมล์ที่ใช้สมัคร ต้องใช้งานได้จริง เพราะต้อง click link เพื่อ activated account ก่อนทำการ Login เข้ามาโหลดไฟล์ของเค้า

วิธีสมัคร How to register as a free user:
Click to Sign up  สมัครก่อน

Follow the steps -- Ignore payment inf.  ทำตามขั้นตอน และไม่ต้องไปใส่อะไรลงในช่อง  payment inf.

Check your mail ( maybe junk mail) and  click the links in email to activate account , then login to download the files. รอรับ mail บางทีมันจะไปที่ junk mail  ail ทำหาร click link  เพื่อให้ user เราทำงาน

Click Login(N ear Sign up )  after you signed up and activated your account. ไปที่หน้าลิงค์ที่รอโหลด ทำการ login 

Click Free download  เลือก free download

Fill captcha/ wait for the times , until it done  and it will allow you to create download link  ใส่อักษรตามภาพ   รอมันนับถอยหลังแล้ว จะมีไอค่อนว่า create download link ขึ้นมา

click to create download link.   click เพื่อสร้างลิงค์ที่เราจะโหลดจากเค้า

Got it !! So easy !!! จบข่าว  idm ก็โหลดจากที่นี่ได้ ง่ายมากค่ะ  <kisses>

sweetcandy:
ขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ จะไปสมัครทำตามขั้นตอนค่ะ

หนูเคนไงคะ:
ตามรูปค่ะ  เลือกแบบ Free  มันจะมีpop up เด้งมา อย่าไปสนใจมัน ปิดมันแล้วมาที่หน้าเดิม จะมีช่อง free download  ใส่อักษรตามภาพ เล็กใหญ่ ให้ตรงตามรูป ใส่ไม่ได้ เลือก another captcha  จนเราอ่านออกนั่นล่ะ ถึงใส่มันลงไป รอมันนับถอยหลัง จนช่อง download file ขึ้นมาข้างล่าง  ถ้าอักษรใส่ถูก จะโหลดได้

ถ้าไปกดผิด จะไปโดนโฆษณาของเค้าค่ะ มันจะลวงตาเรามาก

หลังจากใช้บริการโฮสพวกนี้ เคนแนะนำว่า ให้ใช้โปรแกรม kill --delete พวก spywares malwares นะคะ เพราะถ้ามันมีมากในเครื่อง  อาจทำให้เครื่องอื่น บางโฮส ฝัง ไวรัสไว้  แต่ถ้าเรากลัวเราก็เลือกไม่โหลดค่ะ
 โปรแกรม free ก็พวก Spybot-Search and destroy ดูที่ filehippo ได้ค่ะ
ซื้อเกมส์เรยยย

หนูเคนไงคะ:
.rapidfileshare  ถ้าไฟล์เกิน 200 MB ต้อง login เข้าไปก่อน ถึงจะโหลดได้   ตามรูปเลยค่ะ

ส่วน http://rapidgator.net   สมัครสมาชิกที่นี่ http://rapidgator.net/account/registration/ref/31539  หรือ ไม่สมัครก็ตามใจ โหลดได้ แต่ใชเโปรแกรมช่วยโหลดไม่ได้  ถ้ามี IDM ทำงานอยู่ ให้ กดปุ่ม ALTค้างไว้แล้วกด clickที่ download ให้ หน้าจอ window Popup ทำงา

Mr.Don:
Hotfile

เว็บ ฝากเกมยอดฮิตครับ มีข้อเสียตรงที่ว่าถ้าไม่มีPremium Accoutจะโหลดแบบฟรีจะไม่สามรถโหลดพร้อมกันหลายๆไฟล์ได้ครับ ระหว่างไฟล์ต้องรอประมาณ30นาทีถึงจะโหลดไฟล์ต่อไปได้

1.เข้าไปกดคำว่า Regular Download ครับ

2.รอระบบนับถอยหลังประมาณ15วินาที-30วินาที

3.กดตรงคำว่า Click Here to Download เพื่อเริ่มต้นการดาวน์โหลด

Mediafire

โฮสต์ ฝากไฟล์ที่บอร์ดนอกไม่ชอบใช้บริการ แต่บอร์ดเราชอบมาทำMirrorแจกอยู่บ่อยๆเพราะโหลดง่าย โหลดได้หลายไฟล์ในครั้งเดียวกับ และ ไม่กั๊กสปีดด้วยครับ

1.โหลดง่ายมากครับ เข้าไปแค่กด Click Here to Start Download แค่นั้น...จบ

Filefactory

เว็บฝากไฟล์ที่มีข้อดีข้อเสียคล้ายๆกับHotfileครับ(ขี้เกียจพิมพ์ใหม่)

1.เข้าไป เลื่อนลงมาล่างๆกด Download Now ครับ

2.กรอกโค้ดให้ตรงตามภาพ

3.รอนับถอยหลัง30วินาทีครับ

4.เลื่อนลงมาข้างล่างอีกรอบกดที่ Download With FileFactory Basic ครับ

Fileserve

เว็บฝากไฟล์ ที่บอร์ดนอกก็ชอบใช้บริการอีกเช่นกัน มีการคำนวนเวลาเทียบPremium กับ Free ให้ด้วย เวลาดูเร็วมากแต่ตอนโหลดเข้าจริงช้าอย่าบอกใคร

1.เลื่อนลงมากด Slower Download ครับ

2.กรอกตัวอักษรตามภาพให้ถูกต้อง

3.รอเวลานับถอยหลัง

4.คลิกที่ Slower Download เพื่อเริ่มต้นการโหลดครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version