Author Topic: Virtual Families. Build 1.00.05 May 3 2009. | LDW| full +Tips!  (Read 43806 times)

0 Active Members and 2 Guests are viewing this topic.

MoNaLiZaa

• Guest
แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ เกมส์นี้ ท่าทางเทคนิคเยอะ  :Loveyou:  ป่านนี้ คุณรำไพ คงเริ่ม งง ทางแล้วล่ะค่ะ  :smile1:

fbi_agentscully

• Guest
 <play> ฮู่เร่ น่าเล่นๆ ขอบคุณมากคะ

โนดาเมะ

• Guest
 :thank: น่าลองเล่นค่ะ แต่ติดใจ vv มากกว่า  :smile:  ชอบเป็นสาวชาวเกาะ เชิบ ๆ  :shy:

Vicky _Witch

• Guest
อ้าว มาแล้วนี่นา เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ นับวันผิด อิอิอิ

ขอบคุณมากนะคะ คุณโม  :FG:

MoNaLiZaa

• Guest
vv MO ไฮเปอร์ มากๆ วิ่งตลอดค่ะ ลงไว้เมื่อวาน ลืมไปดูแล  :cnfu:  ได้สามีดีค่ะ ขยันทำงาน แต่งงานปุ๊บ เดินปัดฝุ่นเก็บกวาด อย่างเดียว  :yummy:
« Last Edit: April 23, 2009, 01:14:02 PM by MoNaLiZaa »

beebeaver

• Guest
ขอบคุณนะคะ  :thank:

ตะเข้

• Guest
เฮ้ออ ..เวลาทำกิจกรรมพิเศษที่ไร เบื่อฝ่ายหญิงมาโปรยดอกไม้จริงงงงงงง  :humi:

โนดาเมะ

• Guest
สอบถามหน่อยค่า น้ำรั่วค่ะ น้ำรั่ว ทำยังไงให้หยุดไหลช่วยด้วยค่า  :FG:

ตะเข้

• Guest

ไปที่ห้องทำงานครับ จับไปวางหน้าตู้แล้วทุกอย่างจะเรียบร้อย  :smile1:

โนดาเมะ

• Guest
ขอบคุณคร้า  :happy8:

MoNaLiZaa

• Guest
แล้วถ้า vv depressed ล่ะค่ะ ทำยังไงให้สดชื่น.. นี่ว่าจะ ฆ่าให้ตาย แล้ว adopt ใหม่น่ะค่ะ แต่เสียดายความไฮเปอร์ของvv อยากได้ พันธุ์แบบนี้ไว้น่ะค่ะ  :sorry:

ตะเข้

• Guest
 ถ้าเหนื่อยให้พักเดี๋ยวแรงก็กลับ แต่อ่อนแอนี่ผมว่าน่าจะให้ยานะเจ๊  <play>  รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคร๊าบ  :smile1:

Gammer

• Guest
แล้วถ้า vv depressed ล่ะค่ะ ทำยังไงให้สดชื่น.. นี่ว่าจะ ฆ่าให้ตาย แล้ว adopt ใหม่น่ะค่ะ แต่เสียดายความไฮเปอร์ของvv อยากได้ พันธุ์แบบนี้ไว้น่ะค่ะ  :sorry:
ให้เอาไปดูทีวี อ่านหนังสือพิมพ์ หรือ...กับแฟนก็ได้ <dance2>

ตะเข้

• Guest
 :hui: อ่อนแอให้ ..... กะแฟน ไม่ยิ่งเหนื่อยหรอครับ  :heyHa: :heyHa:

Gammer

• Guest
:hui: อ่อนแอให้ ..... กะแฟน ไม่ยิ่งเหนื่อยหรอครับ  :heyHa: :heyHa:
depressedคือไม่มีความสุข Exhausted คือเหนื่อยครับพี่เข้ :sorry: ...กับแฟนไม่มีความสุขรึ <dance2>

Gammer

• Guest
ขออนุญาตดึงมาจากบอร์ดเบต้านะครับ
ผมมีคำแนะนำดีๆมาบอกเกี่ยวกับเกมส์นี้ครับ
1.เมื่อมีคนมาขอแต่งงานก็แต่งๆไปเถอะไม่เสียหาย
2.เมื่อมีอาการ Exhausted ให้เอาคนไปนอนที่เตียงใหญ่รอไม่นาน ก็จะ happy เหมือนเดิม
3.ไอเท็มที่อญุ่ใน่หมวดหมู่ Varied Items จะหมุนเวียนไปเรื่อยๆ ไม่จบสิ้น
4.อาหารที่มีคำว่า Sale ราคาจะลดครึ่งหนึ่ง   รีบฉวยโอกาสเลย
5.ไอเท็ม Air Purifier เอาไว้เพิ่ม สุขภาพให้ และ ลดโอกาสไม่สบายครับ ดีจริงครับ ผมแนะนำ
6.การเก็บสิ่งของอย่างเช่น Collection ต่างๆ อย่าง เหรียญเก่าๆ ใบไม้หายาก แมลงแปลกๆ ถ้าเราเก็บซ้ำจะเอาไปขาย
   ทางอินเทอร์เน็ต จำพวกที่มีคำว่า common นำหน้า ส่วนใหญ่จะขายได้ $5 ส่วนอื่นๆ อาจมากกว่านี้
7.Profession คืออาชีพหลักของคนๆนั้น อย่างเช่น Film Processor Inventor หรืออื่นๆ จะทำงานที่ ห้องทำงานทาง
   ซ้ายของบ้านเรา ส่วน หลายๆอย่างผมลืมหมดแล้วอะ 
8.เมื่อ Status ขึ้นว่า Not felling fresh ให้เราไปแปรงฟัน หรือ อาบน้ำก็ได้ ตามถนัด
9.ยาอาการ Sneezing ใช้ Antihistamin ส่วน incting (ถูกป่าวหว่า) ใช้ Cortisone Cream
   นอกนั้นจำไม่ได้และ :cnfu:
                                             พอก่อนครับ เดี๋ยวไปค้นคว้ามาใหม่ครับ
                                                 ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านนะครับ  <welcome>

ตะเข้

• Guest
พี่แปลได้อ่อนแอ ไม่มีเรี่ยวแรง  หดหู่, หมดกำลังใจ นะน้องเอ้ย แปลภาษาคนแก่ก็งี้แหละน้อ  <dance2>

MoNaLiZaa

• Guest
vv ชายของโม มันเป็นเกย์ รึเปล่าเนี่ย  :cnfu:  เอาไปนั่งดู ทีวีด้วยกัน ก็ไม่ดู  เดินหนี เอาไป จี๋จ๋ากัน เผ่นหนีไปซะงั้น  เนี่ย!!! ภรรยา หดหู่แทบตายแล้วค่ะ  ระดับอารมณ์ ขึ้นขั้น "เซ็งสุดขีด"  <nooooo>

Gammer

• Guest
vv ชายของโม มันเป็นเกย์ รึเปล่าเนี่ย  :cnfu:  เอาไปนั่งดู ทีวีด้วยกัน ก็ไม่ดู  เดินหนี เอาไป จี๋จ๋ากัน เผ่นหนีไปซะงั้น  เนี่ย!!! ภรรยา หดหู่แทบตายแล้วค่ะ  ระดับอารมณ์ ขึ้นขั้น "เซ็งสุดขีด"  <nooooo>
จี๋จ๋าต้องอดทนครับ บางครั้งยังไม่พร้อมลองใหม่ๆๆเด๋ยวก็ได้เอง แต่ในกรณีทีวีนี้อาจใช่ :shock: เพราะผมไม่เป็นอย่างนั้น :cnfu:

โนดาเมะ

• Guest
สอบถามอีกแล้วค่า เครื่องอบผ้าควันขึ้นปุย ๆ ทำยังไงถึงซ่อมได้ค่า  :FG: