Author Topic: Escape From Paradise 2: A Kingdom's Quest [Final] , links 2013  (Read 37461 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline panMOnD

• DNTท่อน้ำเลี้ยงใหญ่
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
Re: Escape From Paradise 2: A Kingdom's Quest [Final]+Strategy Guide
« Reply #50 on: June 14, 2009, 12:36:05 PM »
มีใครเป็นเหมือนอัลมอนดืบ้างคะ ได้เรือนต้นไม้แล้ว อควอเลี่ยมแล้ว มาถึงด่านที่ให้สร้างบ้าน 12 หลัง อยู่ดีๆ ก็มี เออเร่อขึ้น แล้วหน้าจอก็เป็นสีขาวแล้วเกมส์ก็ปิดไปเลย

แล้วพอเปิดมาใหม่ ก็เข้าชื่อเดิมไม่ได้ เพราะเข้าเกมส์ไปแล้วตัว hero ของเราหายไป ต้องสร้างชื่อใหม่เล่น :cry: :cry: :cry:ตอนนี้เลยกำลังเริ่มเล่นใหม่อยู่ ไม่รู้จะเป็นแบบเดิมอีกไหม

MoNaLiZaa

• Guest
Re: Escape From Paradise 2: A Kingdom's Quest [Final]+Strategy Guide
« Reply #51 on: June 14, 2009, 12:39:51 PM »
 <มึน>  เล่นไวมามกเลยค่ะ คุณ อัลมอนด์  รอคุณเข้มาตอบค่ะ เพราะชายเข้ แก้บอร์ดให้โมเสร็จแล้ว  ป่านนี้ คงกำลังเล่นเกมส์นี้ค่ะ

ปล. ถ้า มีใคร error อีก แสดงว่า เจอ บั๊ค.. มีอีกทางคือ รอ ค่ายปลาบึกผูกไทค์ เอา ออกมาขายแบบเป็นทางการค่ะ เพราะ ถ้ามีบั๊ค เค้าจะแก้ก่อนออกขายค่ะ (พูดราวกับว่า เ็ป็นคนวงในเนอะ  :shoo:  )

มี bug จริงๆค่ะ ที่บ้านปลาบึกผูกไทด์ เห็นโวยกันให้แซ่ด   level 25 , 34 ก็ อาจจะเจอนะคะ  คาดว่า เดี๋ยวมี revised version ออกมาค่ะ หรือ ถ้าไม่มีใคร revise เดี๋ยวปลาบึกผูกไทด์ว่ายออกมา โมจะจับมาต้มย้ำ แก้บั๊คให้
« Last Edit: June 14, 2009, 01:05:43 PM by MoNaLiZaa »

Gammer

• Guest
« Reply #52 on: June 14, 2009, 05:09:34 PM »
มีใครเป็นเหมือนอัลมอนดืบ้างคะ ได้เรือนต้นไม้แล้ว อควอเลี่ยมแล้ว มาถึงด่านที่ให้สร้างบ้าน 12 หลัง อยู่ดีๆ ก็มี เออเร่อขึ้น แล้วหน้าจอก็เป็นสีขาวแล้วเกมส์ก็ปิดไปเลย

แล้วพอเปิดมาใหม่ ก็เข้าชื่อเดิมไม่ได้ เพราะเข้าเกมส์ไปแล้วตัว hero ของเราหายไป ต้องสร้างชื่อใหม่เล่น :cry: :cry: :cry:ตอนนี้เลยกำลังเริ่มเล่นใหม่อยู่ ไม่รู้จะเป็นแบบเดิมอีกไหม
ผมก็เล่นถึง เวลนี้เหมือนกัน แต่ผมเบื่อตรงที่ คนเยอะแล้วต้องป้อนน้ำป้อนเข้า เข้านอน คุยกันโอ๊ยสารพัด
เกมส์นี้มันผสมแนวชมัด Dash ก็มี hidden object ก็มี สงสัยคนสร้างสมองพัง :sorry: ;icu;

kanomkai

• Guest
« Reply #53 on: June 14, 2009, 06:00:57 PM »
เปลี่ยนหน้าเว็บใหม่เลยออกอาการงง ๆ เล็กน้อย เกมส์นี้ภาพน่ารักมั่ก ๆ ขอโหลดละกันค่า ขอบคุณนะคะ

• **
  • Thank You
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
« Reply #54 on: June 14, 2009, 09:47:54 PM »
พอตั้งชื่อใหม่ เริ่มเล่นใหม่ (วันนี้ทั้งวันไม่ทำงานทำการเล่นเกมส์อย่างเดียว)......ก็ผ่านตรงนั้นไปได้แล้วค่ะ แต่ห้ามทำอะไรพร้อมกันหลายอย่างไม่งั้นมันจะเอ่อเร่อ

เช่นสร้างบ้านก็ต้องสร้างทีละหลัง เสร็จพร้อมๆกันไม่ได้ ไม่งั้นหน้าจอมันจะขาว แล้วเวลาตัว tiki เลเวลอัพ ก็อย่าเพิ่งทำอย่างอื่น อาจเป็นที่เครื่องอัลมอนด์เก่าด้วยมั้งคะ

เลยอาจรับกราฟฟิคเยอะๆไม่ได้ ตอนนี้มาถึงด่านน้ำตกแล้วค่ะ ให้หาหัวกะโหลก 7 อัน ตอนนี้ขาดหัวกะโหลก อยู่ 3-4 อันหาไม่เจอ ทำซุปเห็ดไปให้ตัวข้างๆกินได้มาอันนึงแล้ว :work:

Ginger

• Guest
« Reply #55 on: June 14, 2009, 09:59:45 PM »
ผ่านด่านน้ำตกแล้วค่ะ กว่าจะหาหัวกระโหลกครบ ลูกตาแทบออกนอกเป้าเชียวค่ะ  {that'sOK}

BirthNies

• Guest
« Reply #56 on: June 14, 2009, 10:01:24 PM »
 :confuse:  โห  คุณป้า ๆ เล่นกันไกลมาก  หลานตามไม่ทันค่ะ   :sad:  :sad: 

Ginger

• Guest
« Reply #57 on: June 14, 2009, 10:35:37 PM »
พรุ่งนี้ไม่ต้องไปเรียน เดี๋ยวก็ทันค่ะ  :smile1:  (ล้อเล่นนะค่ะ)  {gogo}

• **
  • Thank You
« Reply #58 on: June 15, 2009, 12:13:23 AM »
ผ่านด่านน้ำตกแล้วค่ะ กว่าจะหาหัวกระโหลกครบ ลูกตาแทบออกนอกเป้าเชียวค่ะ  {that'sOK}

คุณกบ อัลมอนด์ ติดอยู่ตรงนี้มา ชม. แล้ว ผ่านยังไงค่ะ บอกหน่อย หาทางไปไม่ถูก เลยเพิ่งจะโหลดไกด์มาดู ได้ 9% แล้ว  {that'sOK}

ตอนนี้ ได้หัวกะโหลกอันสุดท้ายแล้ว แต่ไม่มีสีย้อมที่เป็นสีเขียว เดาว่าสีน่าจะอยู่กับตัวที่ขอให้หาไพ่ 4 ใบ (ถูกผิดไงบอกด้วยนะคะมั่วเอา)

แต่ตอนนี้หาไพ่เจอแค่ 3 ใบเอง........ไปต่อไม่ถูกแล้ว :sorry: :sorry: :sorry:

กด F5 ทุกๆ 1 นาที รอคุณกบ หรือผู้ใจดีมาตอบด้วยใจระทึก (อยากเล่นต่อ)
« Last Edit: June 15, 2009, 12:29:03 AM by almondflavor »

MoNaLiZaa

• Guest
« Reply #59 on: June 15, 2009, 07:45:33 AM »
หน้าของ แนวทางการเล่น บอกเควสเรื่องไพ่สี่ใบค่ะ  

กดดูรูปใหญ่ได้ค่ะ
« Last Edit: June 15, 2009, 12:40:08 PM by MoNaLiZaa »