Author Topic: Escape From Paradise 2: A Kingdom's Quest [Final] , links 2013  (Read 37404 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

ตะเข้

• Guest

Help your custom hero marry their true love by becoming the chief of the tribe! Collect wood, food and build shelters as you attempt to survive. Add more members to your tribe as your village grows. Play addicting mini-games and complete challenges to advance, and explore more and more islands in this fun sequel to the hit Simulation game, Escape from Paradise. Can you create a successful functioning society and land the hand of your soul mate?

*Customizable hero
*Lovable pet
*Become the chief!

System Requirements:

CPU: 600 Mhz
RAM: 128 MB
DirectX: 6.0
Hard Drive: 141 MB

Code: [Select]
http://depositfiles.com/files/h8092a48q
or

http://d01.megashares.com/dl/iZ0JYHB/Escape From Paradise 2 - A Kingdom's Quest with Strategy Guide - Wendy99.rar

or

http://depositfiles.com/files/ht1rijyu4

« Last Edit: January 12, 2013, 06:26:20 PM by mdkenko »

koysika

• Guest
Re: Escape From Paradise 2: A Kingdom's Quest [Final]
« Reply #1 on: June 12, 2009, 09:30:07 AM »
ขอมีเดียน่ะ เน็ตติดพ็อกซี่อ่ะ กราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

nat_number1

• Guest
Re: Escape From Paradise 2: A Kingdom's Quest [Final]
« Reply #2 on: June 12, 2009, 09:30:32 AM »
ขอดาวโหลดไปก่อนนะค่ะ

ขอบคุนค่ะ {Thankyou}

ตะเข้

• Guest
« Reply #3 on: June 12, 2009, 09:33:39 AM »
อัพแล้วไม่ติดมาหลายเกมแล้วครับมีเดีย พักนี้ ผมจะอัพเป็น tempfiles แทนนะครับ  :yummy:

NoTYoUrSLaVE

• Guest
« Reply #4 on: June 12, 2009, 09:35:20 AM »
ยะ ฮิ้วววววววว   รอมานานนนนน  ขอบคุณมากๆค่ะ คุณเข้    :wow1:  :wow1:   จะเป็นrapid เป็น file factoryก้อจะพยายามโหลดค่ะ  เรามีของดีในมือ  :shoo:  :work:  :work:

koysika

• Guest
« Reply #5 on: June 12, 2009, 09:50:58 AM »
คุณตะเข้รบกวนถามอีกหนอยได้ป่ะ ค่ะคือตอนนี้ ไดร์ว D มันติดไวร้สชื่อ NBP.VIRUS พยามให้nod32สแกนแต่มันสแกนได้52%แล้วก้อนื่งสนิทเรยอ่ะปวดหัวกะมันมาก แก้ไขได้ม่ะค่ะ แล้วที่สำคัญโปรแกรมวินมีเดียเพลเยอน่ะมันจะไม่สามาถเล่นเพลงได้เรยค่ะมันบอกไดร์เวอร์มีปัญหา แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันเล่นได้ เล่นสักพัก ทุลบาร์ด้านล่างจะหายพอกลับมาเป็นปกติ ปิดวินมีเดีย เปิดไหม่มันเล่นไม่ได้อีกแหล่ะ พอจะสามารถมะค่ะ

รบกวนนอกเรื่องนิดนึงส่วนเกมส์ รอโหลดอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้ช้าเพราะใช้หันเยอะ

Offline YANG

• สุขกว่า..ถ้าอยู่ร่วมกัน
  • MoDeRaToR
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 6
« Reply #6 on: June 12, 2009, 10:07:47 AM »
คุณตะเข้รบกวนถามอีกหนอยได้ป่ะ ค่ะคือตอนนี้ ไดร์ว D มันติดไวร้สชื่อ NBP.VIRUS พยามให้nod32สแกนแต่มันสแกนได้52%แล้วก้อนื่งสนิทเรยอ่ะปวดหัวกะมันมาก แก้ไขได้ม่ะค่ะ แล้วที่สำคัญโปรแกรมวินมีเดียเพลเยอน่ะมันจะไม่สามาถเล่นเพลงได้เรยค่ะมันบอกไดร์เวอร์มีปัญหา แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันเล่นได้ เล่นสักพัก ทุลบาร์ด้านล่างจะหายพอกลับมาเป็นปกติ ปิดวินมีเดีย เปิดไหม่มันเล่นไม่ได้อีกแหล่ะ พอจะสามารถมะค่ะ

รบกวนนอกเรื่องนิดนึงส่วนเกมส์ รอโหลดอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้ช้าเพราะใช้หันเยอะ

ไวร้สชื่อ NBP.VIRUS  nod เอาออกไม่ได้  ไวรัสตัวนี้ ฝังตัวอยู่ที่ rootkitของระบบ windowsแล้วค่ะ มีทางเดียวคือ format เพราะ ถึงคุณจะเข้า safe mode แล้ว สะแกน ลากมันออกมา มันก็จะไม่ออก ยิ่งไปกว่านั้น มันอาจฝังตัวไปตาม fileต่างๆแล้ว

พี่เข้  กับหยางมีประชุม ห้าโมงเช้าค่ะ คงต้องออกจากคอม เดี๋ยวโดนไล่ออกไม่มีงานทำ   เสร็จแล้วจะมาทำ  mirror ให้แล้วกันนะคะ  :amh:

ตะเข้

• Guest
« Reply #7 on: June 12, 2009, 10:12:07 AM »
ให้ดาวน์โหลด HijackThis.exe (HJT) มาไว้ที่หน้าจอ

* ดับเบิลคลิกที่ HJTsetup.exe
    * คลิกที่ปุ่ม Install
    * มันจะติดตั้ง HJT ไว้ที่ C:\Program Files\TrendMicro\HijackThis\HijackThis.exeโดยอัตโนมัติ
    * เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว HijackThis จะเปิดทำงานขึ้นมาเอง ให้ปิดมันเสียก่อน เพื่อจะได้ทำการเปลี่ยนชื่อมัน
    * โดยไปที่ C:\Program Files\Trend Micro\HijackThis.exe
    * คลิกขวาที่ HijackThis.exe แล้วเลือก Rename
    * ให้พิมพ์ sniper.exe แล้วกด Enter
    * คลิกขวาที่sniper.exeแล้วเลือกend To > Desktop(สร้าง shortcut)
    * ให้เปิดโปรแกรม Hijackthis ขึ้นมาจาก shortcut ที่หน้าจอ
    * ถ้าใช้ Vista เป็นระบบปฏิบัติการ ก็ให้คลิกขวาที่  Hijackthis แล้วเลือก Run As Administrator
    * ให้คลิกที่ Do a system scan and save a log file
    *   Hijackthis จะทำการสแกน เมื่อเสร็จแล้ว notepad จะเปิดแสดง log ให้แนบไฟล์ หรือ คัดลอก ข้อมูลใน log ทั้งหมดในกระทู้ของคุณ Hijackthis log)

เครดิต Carlzei

บอกตามตรงนะครับ ตั้งแต่เล่นคอมมาผมไม่เคยติดไวรัสที่ร้ายแรงเลย อย่างมากที่สุด ไวรัส msn  <มึน>  ผมไปหาข้อมูลเกี่ยวกับไวรัสตัวนี้เมื่อสักครู่ได้ความว่า Virut แก้ไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นไวรัสที่ถูกสร้างออกมาเพื่อทำลายล้างเท่านั้น ถ้าจะให้มั่นใจว่าหมดจริงๆ จะต้องล้างเครื่องแบบล้างบาง คือ ต้องฟอร์แมทหมดทุกไดร์ฟ ทั้งฮาร์ดดิสก์เลย

พร้อมทั้งปัญหาต่าง ๆ ก็จะหมดไปด้วยครับ ทั้งโปรแกรมวินมีเดีย  :yummy:

โนดาเมะ

• Guest
« Reply #8 on: June 12, 2009, 10:15:43 AM »
โอ้..เกมที่รอคอย  ขอบคุณค่าา  {ButU}

Offline PimPa

• MoDeRaToR
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 20
  • -Receive: 1769
« Reply #9 on: June 12, 2009, 10:33:39 AM »
 :smile:  ขอบคุณมากมาย เลยค่ะ  กำลังโหลดเลย  :amh:  เน็ตช้ามาก  บ่ายๆคงได้เล่น  :amh: