Author Topic: Gemini Lost v1.0.0.125-Final 23 Sep09.. เกมส์แนวstrategy+แก้เควส  (Read 32109 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PimPa

• MoDeRaToR
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 20
  • -Receive: 1774

Gemini Lost|ตามหาความลับของสัญลักษณ์ราศีและการเอาตัวรอดบนเกาะแปลกพิสดาร!!!

Gemini Lost Final A strange light leads your group to an ancient astrological site that suddenly transports you all to an unfamiliar world! You must take the lead and build a new community, while you search for a way back home. Gather necessary resources and food build structures, conduct useful scientific research and increase your population by creating happy couples based on their astrological signs. Can you complete the tasks and puzzles needed to find the lost keys to the teleporter and get your people home safely?

Download: 42MB |Gemini Lost v1.0.0.125-Final 23 Sep09
{update}

Code: [Select]
http://www.mediafire.com/?ymwunnjwqgt

« Last Edit: July 27, 2011, 05:44:11 PM by VenusZa »

Offline panMOnD

• DNTท่อน้ำเลี้ยงใหญ่
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
 (thanks34) มารับไปทำ ลิ้งค์ต่อ

BirthNies

• Guest
ขอบคุณมากค่ะ  รอคอยเธอมาแส๊นนนนนนนน นานนนนนน จนลืมว่ามีเกมส์นี้ อยู่ในระบบสมอง

:thank:

kreeves

• Guest
 (thanks34)

รับไปแล้วนะครับ

BirthNies

• Guest
มันทำมุมมอง map ไม่ได้เหรอคะ ลากไปลากมา จนตาลาย.....  (nappy)  แต่ดีตรงที่เราจับลากแล้ว ของที่เค้าถืออยู่ไม่ตกลงมา เราเอาไปที่จุดหมายก็ถือว่าได้เก็บitem ด้วย

มีสูตรยา 14 potions !!! ป๊าด หาตาแตกเลยทีนี้   ลุกเล็กเด็กแดง เอาไปเก็บสมุนไพรได้นะคะ (สร้างห้องlab ก่อน) อยากมีลูกก็เอาคนไปแต่งงานกัน มีราศีที่ถูกกัน(ดูรูปกลมๆ) หรือ แต่งงานแล้วเอาไปนอนหลับด้วยกันเดี๋ยวก็มีเด็ก

สูตร potions: ถ้าเราอัพเกรด ความรู้ เราจะได้สูตรpotion เพิ่มค่ะ
sick=ก้อนสีเหลืองใกล้รังผึ้ง+พุ่มไม้ดอกม่วงบนเนินเลี้ยงแกะ (พุ่มที่อยู่ขวามือล่างสุด)+ดอกไม้วิเศษ

อันนี้ ยาลดอายุ..จะเหลือเป็น18 ปี

Love Potion ให้แต่งงานกัยใครก้ได้ ไม่ต้องตรงตามราศรี
« Last Edit: September 14, 2009, 03:34:04 PM by o(‧'''‧)oYango(‧'''‧)o »

BirthNies

• Guest
.TIPS: Gemini
« Reply #7 on: September 08, 2009, 05:22:32 PM »
อันนี้ เป็นแนวทาง เผื่อใครที่ไม่เคยเล่นจะได้มองภาพออกนะคะ

พอเกมส์เริ่ม เราก็ไปคำแนะนำของเกมส์ก่อน  ซิมส์แต่ละตัวจะมีความชอบและราศี ไม่เหมือนกัน ถ้าเราเอาเค้าไปทำงานที่เึค้าชอบ เค้าจะทำได้ไว
ทีนี้ ถ้าจะให้เค้าแต่งงาน ให้สร้างโดมแต่งงาน ถ้าจะให้คนโสดคนไหน แต่งก็เอาไปวางแล้ว click กระดิ่ง ..คนทั้งหมู่บ้านจะมาแล้วเราเลือกเอาที่ราศีที่ตรงกัน(ดูจากคนที่ยืนอยู่ในโดมว่าเค้าขอบอันไหน) พอเจอก็ลากไปวาง พอขึ้นรูปหัวใจ เค้าจะมีลูกให้ค่ะ

เด็กๆ สามารถช่วยเก็บสมุนไพรได้ อยู่ตามสถานที่ต่างๆที่มันขึ้นประกายวิบวับ  ส่วนการอัพเกรดของ ให้อัพเกรดทักษะก่อน ที่ science แล้วมาที่ช่อง tools (ต้องตรงกันนะคะ เช่น Farmer =พวกอุปกรณ์จับปลา หรือหากิน) จากนั้นที่ช่อง tools จะบอกว่า ต้องใช้อะไร ถึงจะปลอดล๊อกได้เช่น เบ็ดตกปลา ใช้ ทักษะวิทยาศาตร์เท่าไหร่ หินเท่าไหร่ ไม้เท่าไหร่ ..เราก็ส่งคนไปเก็บมาให้ครบ (ทักษะวิทยาศาตร์ให้สร้างเตจ๊นท์แล้วส่งคนไปศึกษา) พอำด้ครบ ก็มาที่ช่อง tools แล้ว กดเอาของชิ้นนั้นมาใช้ค่ะ  ส่วนช่องpotions คือช่องน้ำยา ที่ต้องหาของวิเศษมาผสมกัน  เกมส์จะเริ่มให้เรา สาม potions คือ health,slow,speed ค่ะ
..........................................................

ถ้าอยากได้ฝูงแกะ (??) มาเลี้่ยง รีดนม ให้สร้างคอกขึ้นมา(ใกล้ๆเต๊นท์วิทยาศาสตร์)แล้วอัพเกรดpuzzle tool ตัวที่สาม แถวแรก (stuffed puzzle) ให้เอา farmer ไปวางว้ตามรูปบนเนิน เราจะได้puzzleนี้มา แล้ว สัตว์พวกนี้จะเข้าคอก ให้เราส่ง farmer ไปรีดนมเป็นอาหาร แต่เราต้องคอยดูด้วย ว่าแกะหิวหญ้ามั๊ย ให้เราลากไปกินหญ้า ไม่งั้นมันจะตาย

ส่วน ตราราศีี่มีแมงมุม คุมอยู่ ให้เราไปจับแมลงมาให้ครบ..แมลงที่ว่า จะออกมา่เป็นระยะๆใหสังเกตุจากแสงวิบวับแล้วส่งคนไปจับมาค่ะ

โรงเรียน ถ้าสร้างเสร็จแล้ว ให้ส่งเด็กไปเรียน เราจะเปลี่ยนความชอบเค้าได้ ให้เราเลือกว่าจะให้เค้าเลือกเรียนอะไร

« Last Edit: September 14, 2009, 03:36:20 PM by o(‧'''‧)oYango(‧'''‧)o »

Mr.AndMrs.SaTiTak

• Guest
 (thanks34)  ขอบคุณมากมาย

nakaneks

• Guest
เออ เล่นยากหรือเปล่าค่ะ (amh)   ต้องลองเล่นดูก่อนเนอะ  เหอๆๆๆ

ขอโหลดไปเลยนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ  (thanks34)