Forum Rules|เงื่อนไขข้อตกลงการใช้บอร์ด ABBZA > How to use this Forum วิธีการใช้บอร์ด

แนะนำวิธีการโหลดไฟล์ใหญ่แบบ Free User

(1/1)

หนูเคนไงคะ:
แบบ FREE USER
1. ไฟล์ใหญ่ๆ  แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วยโหลดยอดนิยม เช่น  Internet download manager  มันเป็น sharewareค่ะ คือ ทดลองใช้ก่อน พอหมดโปรโมชั่นต้องเสียเงินซื้อค่ะ ถึงจะใช้งานต่อได้  แต่ถ้าใครSorry, these hidden lines are only For Registered Members(Free) || Members Please Login, NON-Member Find Google,EnJoy!
2.  หาไฟล์แบบแบ่งไฟล์ให้โหลด  เราโหลดได้ทีละพาร์ทไหนเสียเราก็โหลดใหม่ได้   หรือ โหลดสลับกับโฮสอื่นได้ (ส่วนมากคนแจกจะเขียนแนวๆว่า links are interchangeable)
3.  เลือกโหลดแบบ Torrent file    ไฟล์ตัวนี้ จะมีลิงค์ต่างหาก เพราะมีการอัพโหดไฟล์ต่างจาก สองแบบ ข้างต้น  โปรแกรม สุดฮิตและฟรี เช่น UTorrent  การโหลดแบบนี้ สบยตรงที่ว่าพอโหลดได้แล้ว เราปล่อยเลย มันจะไม่หลุด ตราบที่ยังมีคนปล่อยไฟล์ในระบบ  ( ดูดและปล่อย) ใครสนใจแบบ torren แต่ งง  ให้ถาม google ค่ะ  มีหลาย siteที่แนะนำวิธีการโหลด 

ส่วนที่นี่  เราสายฟรีค่ะ  ไม'เคยซื้อแบบพรีเมี่ยม  เราใช้การโหลดทั้งสามแบบข้างบน  เนตที่ใช้ wifi ค่ะ   โปรแกรม IDM

แบบ Premium

มีหลายเจ้าค่ะ แต่ที่นิยิมคือ Filefactory  มีหลายราคา ตั้งแต่รายอาทิตย์ รายเดือน รายปี  สปีดความเร็วอยู่ที่เน็ตที่เราใช้ค่ะ ก็คือว่า ทางโฮสที่เราซื้อพรีเมี่ยมไว้จะปล่อยเต็ม(ตามเงื่อนไข) แต่ถ้าเน็ตเรา สปิดดาวน์โหลดไม่มาก เราก็โหลดได้แรงแค่ปีดที่เรามีและข้อดีของพรีเมี่ยมอีกอย่างคือ เราสามารถโหลดไฟล์อื่นๆได้โดยไม่ต้องรอนับเวลาใหม่

การซื้อ ซื้อที่ websiteของ Filefactory เลยค่ะ  เราจะได้ user password ของเราที่ใช้คนเดียว  ไม่มีแอบแชร์ไปให้คนอื่นและสุดท้ายอาจโดนล็อค user password

Navigation

[0] Message Index

Go to full version