Author Topic: วิธีการโหลดไฟล์ จาก rapidgator.net/www.uploadcloud.pro แบบฟรี  (Read 2195 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PimPa

• MoDeRaToR
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 20
  • -Receive: 1769
  โหลดแบบฟรี เงื่อนไขทั่วไปตามนี้ค่ะ1. จำกัด speed ในการโหลด2. โหลดได้ทีละไฟล์3. ถ้าโหลดไฟล์แรกเสร็จ จะต้องรออีกหลายชั่วโมง ก่อนที่จะเริ่มโหลดอีกไฟล์ได้ ( กี่ชม. พิมไม่เคยมาจ้องนับค่ะ )4. ใช้โปรแกรมช่วยโหลดไม่ได้ ถ้าเครื่องคอมมีติดตั้ง ต้องหยุดการทำงานของโปรแกรมช่วยโหลด หรือ ให้ลองกดปุ่ม altค้างไว้ตอนกด click เพื่อ download  พิมเคยทำกับที่อื่น แต่ที่นี่ไม่เคยลองค่ะ

รูปอธิบายขั้นตอนการโหลดค่ะ

ส่วน  www.uploadcloud.pro  ก็คล้ายกันค่ะ  www.uploadcloud.pro ช่องสี่เหลี่ยมให้โหลดแบบฟรีจะขึ้นมาทางขวามือล่าง ข้างๆ ปุ่ม พรีเมี่ยมค่ะ มันจะซับซ้อนกว่า 
 rapidgator นิดหน่อย คือ ถ้าเราใส่ captcha ก่อนที่มันนับถอยหลังเสร็จ มันจะบอกว่า captcha  หมดอายุ  เราก็กดเพื่อรี captchaใหม่  มัรจะขึ้นปุ่มให้โหลดตามรูปนะคะ

« Last Edit: November 16, 2019, 01:35:08 PM by PimPa »