Author Topic: Gemini Lost v1.0.0.125-Final 23 Sep09.. เกมส์แนวstrategy+แก้เควส  (Read 32128 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

BirthNies

• Guest
เล่นไม่ยากค่ะ แต่ งง

.Gemini''ช่วงแกะยังไม่ตาย เอามันไปกินพุ่มที่วิบๆบนเนิน มันจะมีกุญแจซ่อนอยู่ ส่วนรพ.อยู่อีกฝั่งของสะพาน+ใช้แกะกินเถาหนามด้วยค่ะ  
โรงพยาบาล: เอาคนป่วยไปวางแล้วเอานักวิทยาศาสตร์ไปรักษาคนอ่วยที่รพ.ค่ะ

worker= ช่างไม้ ช่างหิน ช่างปูน ช่างทุบ
Builder=ช่างก่อสร้าง
farmer= ทำนา สวน รีดนม(สัตว์)
Science= นักค้นคว้า,หมอ
................................

« Last Edit: September 08, 2009, 08:37:56 PM by นส. รำไพ »

Offline panMOnD

• DNTท่อน้ำเลี้ยงใหญ่
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
รำไพสนุกใหญ่เลย...........อิจฉายังไม่ได้เล่นเลย (huRTGT)

jedaiครับ

• Guest
เก็บไว้เล่นวันหยุดด้วยกันครับ คุณม่อน ปล่อยหนูรำไพใจแตกไป  (mootoo)

BirthNies

• Guest
จะจบหรือเปล่ายังม่ายรู้เลยอ่ะค่ะ ...ตอนนี้ตาลุงแก่ที่อยู่ในแท่งน้ำแข็ง มาสั่งให้ทำรูปปั้น  ตอนนี้ หนูกำลังฝึกเด็กๆให้เป็น builder+science กันยกใหญ่เลย  (dofdsdf) หนูว่า เนินหญ้าทีแกะมันกิน มันต้องเป็นยานอวกาศซ่อนอยู่...
..............................................
ถ้าเอาคนไปวางไว้ที่ไหนแล้วมี สัญลักษณเหมือนเฟืองหมุน มันคือpuzzle เควสค่ะ  ให้คนทำงานทุกอย่างไปเรื่อยๆ เดี๋ยวจะได้รางวัลเองค่ะ เช่น ได้นม 100 แกลลอน ได้ข้่าว100 กระสอบ ประมาณนี้

« Last Edit: September 08, 2009, 09:25:08 PM by นส. รำไพ »

nakaneks

• Guest
ยังไม่ได้เล่น แต่จะเข้ามาบอกว่า     mediafire  โหลดไม่ได้เลยคะ ไฟล์เสียหรือเปล่า  ส่วนอีกโฮสต์ โหลดได้ปกติจ้า  (gogoYki)

BirthNies

• Guest
รูปฉากทั้งหมดค่ะ ยังไม่รวมภาพที่มีการก่อสร้างที่มีตัวเม่นอยู่ค่ะ

« Last Edit: September 22, 2009, 10:09:27 PM by o(‧'''‧)oYango(‧'''‧)o »

BirthNies

• Guest
อันนี้ เป็น potions ทั้งหมด .. ถ้าต้องการรางวัล ทั้งหมด ให้ไปที่ห้องรางวัลเอา mouseชี้ไปมันจะขึ้นมาบอกว่า ต้องทำไรบ้างค่ะ

« Last Edit: September 08, 2009, 11:23:16 PM by นส. รำไพ »

BirthNies

• Guest

...............
ให้เอาใครก็ได้ เช่น farmer ไปวางตรงบันได ขึ้นว่า a cave 2-3 ครั้ง จะได้ ตัวpuzzleในน้ำ มาค่ะ

ถ้าจะแก้puzzle ลอกคลอง ให้คุยกับปลาแล้วส่ง worker ไปทำงานค่ะ (ต้องได้ เครื่องมือลอกคลองก่อนนะคะ เป็น handcraft level 2) เอา workderวางไว้ตรง แถวคนตกปลา พอขึ้นรูปเครื่องมือลอกคลอง เค้าจะทำงานค่ะ  จากนั้นปลาจะให้puzzle ตัวปลาคู่ออกมาค่ะ

คาดว่าใกล้จบแล้วค่ะ และตอนจบน่าจะออกมาว่่ ต้องเอาคนครบทั้ง ราศี มา activate portal ค่ะ

« Last Edit: September 08, 2009, 11:57:16 PM by นส. รำไพ »

Offline panMOnD

• DNTท่อน้ำเลี้ยงใหญ่
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
มีใครโหลด มีเดียไฟ ไม่ได้อีกหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่มีใครโหลดได้เลยจะได้ อัพให้ใหม่........

แจ้งด้วยเน้อ ช่วงนี้ขยันอัพ......... (manlaw)