Author Topic: Gemini Lost v1.0.0.125-Final 23 Sep09.. เกมส์แนวstrategy+แก้เควส  (Read 32127 times)

0 Active Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline panMOnD

• DNTท่อน้ำเลี้ยงใหญ่
  • Abbzaแฟนตัวจริง
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
เล่นจบแล้ว.............สนุกดีค่ะ แต่สั้นไปนิดนึง เควสน้อยไปหน่อย แถมง่ายอีกตะหาก

vv จะเควสยากกว่า สูตร potion ก็ไม่ต้องหาเอง มีมาให้เลย ยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่ ถ้ายากกว่านี้อีกนึดนึงและยาวกว่านี้อีกหน่อย

จะสู้ vv ได้เลย เพราะตัวละครเดินเร็วกว่า ทำอะไรเร็วกว่า และฉาก และกราฟฟิค เอฟเฟค และหน้าตาตัวละคร+ชุด เกมส์นี้ชนะขาดเลย

katzy

• Guest
ขอบคุณมากเลนะคะ (thanks34)

Offline panMOnD

• DNTท่อน้ำเลี้ยงใหญ่
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • Awards แฟนพันธุ์แท้ บริจาคต่อเนื่อง ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงท่อใหญ่ แฟนเพจคนแรก ธารน้ำใจ ผู้ช่วยเหลือค่าโฮสติ้งและค่าดูแลบอร์ด
ที่อยู่เหรียญนะคะ เห็นมีคนถามกันเยอะ คนเล่นจบแล้วมาช่วยกันตอบดีกว่า

1. อันแรกเลย เกมส์จะสอนเราให้ ซ่อมสะพานเพื่อจะข้ามไปบ่อน้ำ พอซ่อมสะพานเสร็จก็จะเก็บได้เลย 1 อันเป็นรูปกะทิง

2. อยู่ตรงแมงมุม มุมซ้ายล่าง หาแมลงให้แมงมุมให้ครบก่อน

3. อยู่ตรงบ่อน้ำใกล้ๆ แมงมุม ต้องได้ตะกร้าก่อนถึงจะเอามาได้

4. อยู่ตรงปลาตัวใหญ่ ตรงที่ตกปลา ต้อง knowledge lav.3 ก่อน

5. อยู่ตรงต้นไม้ที่มีผึ้ง ย้ายผึ้งไปที่อื่นก่อนถึงจะได้

6. ตรงหินด้านบนแปลงฟักทอง ต้องรื้อหินออกก่อน แล้วคุยกับกำแพง แล้วจะให้หาคริสตัล หาครบแล้วจะได้

7. อยู่ตรงทุ่งเลี้นงแกะ ต้องให้แกะกินพุ่มไม้หมดก่อน แล้วสร้างบ่อน้ำ(ที่ไม่มีน้ำ)ถึงจะได้

8. อยู่ตรงประตู เก็บคริสตัลเปิดประตู เจอตาแก่ฟรีซออกมา แล้วจะบอกให้ซ่อมรูปปั้น ข้างๆประตู ก็จะได้

9. อยู่ตรงแท่น เทเลพอต พอรื้อหินออกแล้วซ่อมแท่นแล้ว ก็จะได้มา 1 อัน

10. ให้แกะกินพุ่มไม้หนามตรงก่อนจะข้ามไปที่เกาะหมด ก็จะได้ 1 อัน

11. พอตัดต้นไม้ข้ามไปฝั่งเกาะได้ ไปรื้อหินที่จะสร้างหอดูดาว ก็จะได้มาอีกอัน

12. สร้างบันไดลิง ลงไปตรงหน้าผา อยู่ข้างหลังปลา ก็จะเก็บได้อีกอัน

ลืมแล้ว  (huRTGT) ใครจำได้มาบอกด้วยนะคะ 555555555 เมื่อคืนเล่นไปวิ่งไปลืมเลย

ครบแล้วนะคะ...........ใครหาอันไหนไม่เจอถามมาได้เลย

3 อันแรกตามรูปนี้เลยนะคะ ส่วนอันอื่นๆดูตามที่มีคนอื่นรีวิวไว้ได้เลย......... (heww)

« Last Edit: September 10, 2009, 11:19:16 PM by almondflavor »

tooktookja

• Guest
ตามมาอ่านค่ะ
เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ เล่นจนงงไปหมดแล้ว
« Last Edit: September 10, 2009, 06:31:51 PM by MoNaLiZaa »

Offline PimPa

• MoDeRaToR
  • **
  • Thank You
  • -Given: 20
  • -Receive: 1775
หาได้ 11 เหมือนกันค่ะ  ใครนึกตรงไหนออก บอกกันทีนะคะ จะแก้รูปให้( ไม่เห็นแผนที่พี่โม ซักทีเลยเอามาแปะก่อน ขอโทษนะคะ  (diehard1) )

หรือ อีกอันคือ คนแต่งงานครบกี่คนหว่า... น่าจะเกี่ยวกับ ราศี คนคู่???

« Last Edit: September 10, 2009, 09:51:56 PM by Pimpa »

nakaneks

• Guest
เล่นจบแล้วค่ะ เย้ๆๆๆๆๆ  (manlaw)

+1 ให้คุณพิมเลย สำหรับคำแนะนำทั้งในกระทู้ และ Shout Box ค่ะ  (thanks34)

Offline PimPa

• MoDeRaToR
  • **
  • Thank You
  • -Given: 20
  • -Receive: 1775
บวกคืน คุณ nakaneks  เช่นกันค่ะ  พิมเพิ่งโหลดอีกเกมส์เสร็จ เดี๋ยวไปเช็ดแว่นแล้ว ไปเล่นเกมส์หาของต่อค่ะ ฮ่าๆๆๆ สุข ๆๆ  (manlaw)

duangna

• Guest
ขอเอาไปเล่นด้วยคนค่ะ
เห็นที่เชาท์บล็อกแล้วดูน่าเล่นจัง

jedaiครับ

• Guest
จบด้วยคนครับ  (heww)

ขอบคุณแนวทางในกระทู้ของทุกท่าน และขอบคุณคุณ jerry ที่ช่วยเหลือครับ  (sdfsof)

nongpoon

• Guest
 (thanks34) {YouRock} {YouRock}